10:35 AM Tuesday3 - October 2023
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಅನಧಿಕೃತ ಕೃಷಿ ಕೀಟ ನಾಶಕ ಮಾರಾಟ: ಕೆಮಿಕಲ್ ಮಳಿಗೆಗೆ ಕೃಷಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ದಿಢೀರ್… ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮರುಹಂಚಿಕೆಗೆ ಕ್ರಮ? ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಚಿವ ಶರಣ್… ಕೆಜೆ ಹಳ್ಳಿ-ಡಿಜೆಹಳ್ಳಿ-ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ ಕೇಸ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ದೇಶದ್ರೋಹಿಗಳ ಪರ ನಿಂತಿತ್ತು: ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವೆ… ಜೆಡಿಎಸ್- ಬಿಜೆಪಿ ಸಖ್ಯ: ಕೇಸರಿ ಪಾಳಯ ತೊರೆದು ದಳ ಸೇರಿದ್ದ ಮೂಡಿಗೆರೆ ಮಾಜಿ… ಕೊಟ್ಟಿಗೆಹಾರ ಸುತ್ತಮುತ್ತ 3 ದಿನಗಳಿಂದ ನಿರಂತರ ಧಾರಾಕಾರ ಮಳೆ: ಆತಂಕಕ್ಕೀಡಾದ ಕಾಫಿ ಬೆಳೆಗಾರರು ಮೆಸ್ಕಾಂ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ: ಹೆಮ್ಮಾಡಿ ಕಾಲು ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಶಾಕ್ ತಗುಲಿ ದಂಪತಿ ದಾರುಣ… ಬೆಳಗಾವಿಯಲ್ಲಿ 2 ದಿನಗಳ ಮೋಡ ಬಿತ್ತನೆಗೆ ಚಾಲನೆ: 20 ಸಾವಿರ ಅಡಿ ಎತ್ತದರದಲ್ಲಿರುವ… ಶೃಂಗೇರಿ: ತುಂಗಾ ನದಿಯ ನಡುಗಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಹಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿದ ಇಬ್ಬರ ರಕ್ಷಣೆ; ಅಗ್ನಿ ಶಾಮಕ… ಕಾವೇರಿ ನದಿ ನೀರು ಹಂಚಿಕೆ ವಿವಾದ: ಅಥಣಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆ; ಮಾನವ ಸರಪಳಿ ಮಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ 50ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಬಸ್ ಶೆಲ್ಟರ್ ಇಲ್ಲ!: ಆದ್ಯತೆ ಮೇರೆಗೆ ನಿರ್ಮಾಣ…

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ವಾಯತ್ತ ಲೆವೆಲ್ 2 (ADAS) ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ: ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ನೆಕ್ಸ್ಟ್- ಜೆನ್ ಹೆಕ್ಟರ್ ಅನಾವರಣ

17/01/2023, 13:29

ಬೆಂಗಳೂರು(reporterkarnataka.com): ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಇಂದು ನೆಕ್ಸ್ಟ್-ಜೆನ್ ಹೆಕ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿತು, ಇದು ರೋಮಾಂಚಕಾರಿ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು, ಅಂತರ್ಬೋಧೆಯ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಚಾಲನಾ ಆರಾಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನೆಕ್ಸ್ಟ್-ಜೆನ್ ಹೆಕ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಮಟ್ಟದ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಚಾಲನಾ ಅನುಕೂಲತೆಯೊಂದಿಗೆ ಆನ್-ರೋಡ್ ಅನುಭವವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹೊಸ ಎಸ್ಯುವಿ, ಅದರ ಎಲ್ಲಾ-ಹೊಸ ಸ್ಟ್ರೈಕಿಂಗ್ ಬೋಲ್ಡ್ ಹೊರಾಂಗಣ ಮತ್ತು ಮಂತ್ರಮುಗ್ಧಗೊಳಿಸುವ ಒಳಾಂಗಣಗಳು, ವಿಕಸನಗೊಂಡ ಸುರಕ್ಷತಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಸೊಗಸಾದ ವಿನ್ಯಾಸ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಚಾಲನೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. 5, 6 ಮತ್ತು 7-ಸೀಟರ್ ಕಾನ್ಫಿಗರೇಶನ್ಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುವ ನೆಕ್ಸ್ಟ್-ಜೆನ್ ಹೆಕ್ಟರ್, ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿಂದ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಆಸನ ಆಯ್ಕೆಗಳು, ಐಷಾರಾಮಿ ಒಳಾಂಗಣಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ರಾಜೀವ್ ಚಾಬಾ, “2019 ರಲ್ಲಿ ಎಂಜಿ ಹೆಕ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಾಗಿ ನಾವು ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಆಭಾರಿಯಾಗಿದ್ದೇವೆ. ಹೆಕ್ಟರ್ ತನ್ನೊಂದಿಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಕಾರಿನ ಮೊದಲ ಅನುಭವವನ್ನು ತಂದನು. ಈ ನೆಕ್ಸ್ಟ್-ಜನರಲ್ ಹೆಕ್ಟರ್ ನೋಟ, ಒಳಾಂಗಣ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಮೂಲಕ ಎಂಜಿ ಹೆಕ್ಟರ್ ನ ನಿಲುವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಎಂಜಿ ಶೀಲ್ಡ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಭರವಸೆಯೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಇದು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ನಮ್ಮ 300 ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನೆಕ್ಸ್ಟ್-ಜೆನ್ ಹೆಕ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವತಃ ಅನುಭವಿಸಬಹುದಾದ ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತೊಂದರೆ-ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ನಯವಾದ ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ”.

ಸ್ವಾಯತ್ತ ಲೆವೆಲ್ 2 ಎಸ್ ಯುವಿಯು ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಜಾಮ್ ಅಸಿಸ್ಟ್ (ಟಿಜೆಎ) ಮತ್ತು ಆಟೋ ಟರ್ನ್ ಇಂಡಿಕೇಟರ್ ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ 11 ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಡ್ರೈವರ್ ಅಸಿಸ್ಟೆನ್ಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್ (ಎಡಿಎಎಸ್) ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಮನಸ್ಸಿನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಶಾಂತಿ, ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಆರಾಮವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇಂಟೆಲಿಜೆಂಟ್ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಜಾಮ್ ಅಸಿಸ್ಟ್ (ಟಿಜೆಎ) ವಾಹನವನ್ನು ಲೇನ್ ನ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ವಾಹನದಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತ ಅಂತರವನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಜಾಮ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಪ್ರಯತ್ನ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಜೆನ್ ಎಂಜಿ ಹೆಕ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾದ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆಟೋ ಟರ್ನ್ ಇಂಡಿಕೇಟರ್ ಗಳು ಸಹ ತೊಂದರೆ-ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ಚಾಲನಾ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಸ್ಟೀರಿಂಗ್ ಕೋನದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಆಯಾ ಸೂಚಕ ಬೆಳಕು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಆನ್/ಆಫ್ ಆಗುತ್ತದೆ. ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಅಥವಾ ಯು-ಟರ್ನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವಾಗ ಚಾಲಕ ಸೂಚಕವನ್ನು ಹಾಕಲು ವಿಫಲವಾದಾಗ ಈ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಸಿಗ್ನಲ್ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
ಹೊಸ ಎಸ್ಯುವಿಯು ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ 35.56 ಸೆಂ.ಮೀ (14-ಇಂಚು) ಎಚ್ಡಿ ಪೋರ್ಟ್ರೇಟ್ ಇನ್ಫೋಟೈನ್ಮೆಂಟ್ ಸಿಸ್ಟಂ ಜೊತೆಗೆ ಹೊಚ್ಚ ಹೊಸ ಯೂಸರ್ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ತಾಂತ್ರಿಕ ಆವಿಷ್ಕಾರವು ಮೊದಲ-ಇನ್-ಸೆಗ್ಮೆಂಟ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಬ್ಲೂಟೂತ್® ಕೀ ಮತ್ತು ಕೀ ಹಂಚಿಕೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಲ್ಲೂ ವ್ಯಕ್ತವಾಗುತ್ತದೆ. ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಅಥವಾ ಕೀಲಿ ಕಳೆದುಹೋದರೆ, ವಾಹನವನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಲು, ಅನ್ ಲಾಕ್ ಮಾಡಲು, ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಮತ್ತು ಚಾಲನೆ ಮಾಡಲು ಡಿಜಿಟಲ್ ಕೀಲಿಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ರಿಮೋಟ್ ಲಾಕ್ / ಅನ್ಲಾಕ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು, ಕಾರನ್ನು ಎಲ್ಲಿಂದಲಾದರೂ ಅನ್ಲಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಕೀಲಿ-ಹಂಚಿಕೆ ಫಂಕ್ಷನ್ ನೊಂದಿಗೆ, ಒಬ್ಬರು ಇಬ್ಬರು ಜನರೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೀಲಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಇದಲ್ಲದೆ, ನೆಕ್ಸ್ಟ್-ಜೆನ್ ಹೆಕ್ಟರ್ ಈಗ 100 ವಾಯ್ಸ್ ಕಮಾಂಡ್ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ 75 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪರ್ಕಿತ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್, ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್, ಕನೆಕ್ಟಿವಿಟಿ, ಸೇವೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್, ಆನಂದದಾಯಕ ಡ್ರೈವ್ಗಳಿಗಾಗಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುವ ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿ ಐ-ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಜಾಹೀರಾತು