3:20 AM Monday2 - October 2023
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಅನಧಿಕೃತ ಕೃಷಿ ಕೀಟ ನಾಶಕ ಮಾರಾಟ: ಕೆಮಿಕಲ್ ಮಳಿಗೆಗೆ ಕೃಷಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ದಿಢೀರ್… ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮರುಹಂಚಿಕೆಗೆ ಕ್ರಮ? ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಚಿವ ಶರಣ್… ಕೆಜೆ ಹಳ್ಳಿ-ಡಿಜೆಹಳ್ಳಿ-ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ ಕೇಸ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ದೇಶದ್ರೋಹಿಗಳ ಪರ ನಿಂತಿತ್ತು: ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವೆ… ಜೆಡಿಎಸ್- ಬಿಜೆಪಿ ಸಖ್ಯ: ಕೇಸರಿ ಪಾಳಯ ತೊರೆದು ದಳ ಸೇರಿದ್ದ ಮೂಡಿಗೆರೆ ಮಾಜಿ… ಕೊಟ್ಟಿಗೆಹಾರ ಸುತ್ತಮುತ್ತ 3 ದಿನಗಳಿಂದ ನಿರಂತರ ಧಾರಾಕಾರ ಮಳೆ: ಆತಂಕಕ್ಕೀಡಾದ ಕಾಫಿ ಬೆಳೆಗಾರರು ಮೆಸ್ಕಾಂ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ: ಹೆಮ್ಮಾಡಿ ಕಾಲು ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಶಾಕ್ ತಗುಲಿ ದಂಪತಿ ದಾರುಣ… ಬೆಳಗಾವಿಯಲ್ಲಿ 2 ದಿನಗಳ ಮೋಡ ಬಿತ್ತನೆಗೆ ಚಾಲನೆ: 20 ಸಾವಿರ ಅಡಿ ಎತ್ತದರದಲ್ಲಿರುವ… ಶೃಂಗೇರಿ: ತುಂಗಾ ನದಿಯ ನಡುಗಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಹಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿದ ಇಬ್ಬರ ರಕ್ಷಣೆ; ಅಗ್ನಿ ಶಾಮಕ… ಕಾವೇರಿ ನದಿ ನೀರು ಹಂಚಿಕೆ ವಿವಾದ: ಅಥಣಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆ; ಮಾನವ ಸರಪಳಿ ಮಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ 50ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಬಸ್ ಶೆಲ್ಟರ್ ಇಲ್ಲ!: ಆದ್ಯತೆ ಮೇರೆಗೆ ನಿರ್ಮಾಣ…

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಬೃಹತ್ ಜನಸ್ತೋಮವನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿದ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಓರಿಯಂಟ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‍ಸ್ವಾನ್ ಕಾರ್ಯಾಗಾರ

16/09/2023, 19:37

ಬೆಂಗಳೂರು(reporterkarnataka.com): ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಠ್ಯಕ್ರಮ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವ 75ನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಎಬಿಸಿ ಆಫ್ ಎನ್ಸಿಎಫ್: ಎನ್‍ಸಿಎಫ್ ಎಕ್ಸ್‍ಪ್ಲೈನ್ಡ್ ಎಂಬ ಬ್ಯಾನರ್‍ನಡಿಯಲ್ಲಿ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಪ್ರವರ್ತಕ ಓರಿಯಂಟ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‍ಸ್ವಾನ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಶಿಕ್ಷಣತಜ್ಞರಿಗಾಗಿ ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಸರಣಿ ಕಾರ್ಯಾಗಾರಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದೆ.
ಸರಣಿಯ ಮೂರನೇ ಕಾರ್ಯಾಗಾರವು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 16ರಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು. ಬೆಂಗಳೂರಿನಾದ್ಯಂತ ಶಾಲೆಗಳ ನೂರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಶಿಕ್ಷಕರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.
ಫೌಂಡೇಶನಲ್ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಬೋಧನೆ, ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಕಾರ್ಯಾಗಾರದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಉದ್ದೇಶವು ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಎನ್‍ಇಪಿ ಮತ್ತು ಎನ್‍ಸಿಎಫ್ ತತ್ವಗಳ ಆಳವಾದ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಅವರ ಅಡಿಪಾಯ ಹಂತದ ತರಗತಿಗಳಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಉಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವರನ್ನು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸುವುದು. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಕುರಿತು ಹಿರಿಯ ತಜ್ಞರು ಕಾರ್ಯಾಗಾರವನ್ನು ನಡೆಸಿದರು.
ಎನ್‍ಇಪಿ 2020 ಆರಂಭಿಕ ಬಾಲ್ಯದ ಆರೈಕೆ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣದ (ಇಸಿಸಿಇ) ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯುವ ಕಲಿಯುವವರಿಗೆ ಅವರ ಸುಸಜ್ಜಿತ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ಸಮಗ್ರ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಎನ್‍ಇಪಿ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕಲಿಕೆಯು ಆಟದ ಆಧಾರಿತ ಮತ್ತು ಅನುಭವದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ಕಲಿಯುವವರು ತಮ್ಮ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಲಿಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.
ಈ ಸಿದ್ಧಾಂತವನ್ನು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಭಾಷಾಂತರಿಸಲು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ, ಕಾರ್ಯಾಗಾರದ ಅವಧಿಗಳು ತರಗತಿಯ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಂದ ಉದಾಹರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಎನ್‍ಇಪಿ ತತ್ವಗಳ ದರ್ಶನವಾಗಿದೆ. ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ಸೆಷನ್‍ಗಳು, ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡೀಸ್, ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಅಭ್ಯಾಸಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಎನ್‍ಇಪಿಯನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಿರುವ ತತ್ವಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುವ ತರಗತಿಯ ಬೋಧನಾ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟವು.
ಕಾರ್ಯಾಗಾರದ ನಂತರ ಮಾತನಾಡಿದ ಭಾಗವತರಾದ ಶ ಸುರಭಿ ಗಾಂಧಿ, “ಕಾರ್ಯಾಗಾರವು ಅನುಭವ ಮತ್ತು ಚಟುವಟಿಕೆ ಆಧಾರಿತ ಕಲಿಕೆಗೆ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಎನ್‍ಇಪಿ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ತರಗತಿ ಕೊಠಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ.


ಇದೇ ಸರಣಿಯ ಮುಂಬರುವ ಕಾರ್ಯಾಗಾರಗಳು ವಿವಿಧ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಮುಂದೆ ನೋಡುವ ಕಂಪನಿಯಾಗಿರುವ ಓರಿಯಂಟ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‍ಸ್ವಾನ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸುಧಾರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಭೂದೃಶ್ಯಕ್ಕೆ ಆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪರಿವರ್ತನೆಯನ್ನು ಮನಬಂದಂತೆ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಮಾಡಲು ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಆಳವಾಗಿ ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ.
ಓರಿಯಂಟ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‍ಸ್ವಾನ್ ಬಗ್ಗೆ: ಓರಿಯಂಟ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‍ಸ್ವಾನ್ ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಪ್ರಕಾಶನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. 1948ರಲ್ಲಿ ಸಂಯೋಜಿತವಾದ, ಕಂಪನಿಯ ಸ್ಥಿರವಾದ ಒತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ಗುಣಮಟ್ಟದಲ್ಲಿದೆ. ಚಿಂತನೆಯ ನಾಯಕ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ, ಓರಿಯಂಟ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‍ಸ್ವಾನ್ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧವಾಗಿರುವ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತದೆ.
ಕಂಪನಿಯು ದೇಶದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿರುವ ಅವರ ಹದಿಮೂರು (13) ಕಛೇರಿಗಳು ಮತ್ತು 1,500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪುಸ್ತಕ ಮಾರಾಟಗಾರರ ವಿತರಣಾ ಜಾಲದ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಜಾಹೀರಾತು