12:56 PM Saturday4 - December 2021
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಚಳ್ಳಕೆರೆ ಗಂಜಿಗುಂಟೆ ಲಂಬಾಣಿ ತಾಂಡದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ ಬೀದಿ ನಾಯಿಗಳ ಕಾಟ: ಶ್ವಾನ ಕಡಿತಕ್ಕೆ ಯುವಕ ಬಲಿ ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು: ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ಬೆಂಗಾವಲು ವಾಹನ ಅಪಘಾತ: ಓರ್ವ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ತೀವ್ರ… ಮಲೆನಾಡಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಮಳೆ ಅಬ್ಬರ: ಬೆಳೆ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಆತಂಕದಲ್ಲಿ ಕೃಷಿಕರು  ರಂಗಾಪುರ: ಇದು ಅಂಗನವಾಡಿ ಕಟ್ಟಡ ನಾ? ಅಥವಾ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶೌಚಾಲಯ ನಾ? ಆರದಿರಲಿ ಬದುಕು ಆರಾಧನ ತಂಡದ ನವೆಂಬರ್ ತಿಂಗಳ ಸಹಾಯ ಧನ ಹಸ್ತಾಂತರ ಹೆತ್ತವರು ಮದುವೆ ಮಾಡಿಸದ ಬೇಸರ: ನೇಣು ಬಿಗಿದು ಪ್ರೇಮಿಗಳು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ  ಸರ್ವಧರ್ಮಿಯರು ಸಂದರ್ಶಿಸುವ ಪುಣ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರ ಧರ್ಮಸ್ಥಳ: ರಾಜ್ಯಪಾಲ ಥಾವರ್ ಚಂದ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್  ಚಳ್ಳಕೆರೆ ತಾಲೂಕಿನಲ್ಲಿ ಅಕ್ರಮ ಮದ್ಯದ ಹೊಳೆ: ಇಲ್ಲಿನ ಅಂಗಡಿ, ಹೋಟೆಲ್ ಗಳು ಕೂಡ… ಚಳ್ಳಕೆರೆ: ಶೇಂಗಾ ಸಾಗಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಟಾಟಾ ಎಸಿಇ ಟೈರ್ ಸಿಡಿದು ಸ್ಥಳದಲ್ಲೇ ಚಾಲಕ ಸಾವು;… ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ಮತ್ತೆ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬದಲಾವಣೆ: ಕೆಪಿಸಿಸಿ ಕಾರ್ಯಾಧ್ಯಕ್ಷ ಧೃವನಾರಾಯಣ್

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಮಕ್ಕಳ ಪ್ರೇಮ ವಿವಾಹಕ್ಕೆ ಶೇ. 76ರಷ್ಟು ಮಂದಿ ತಾಯಂದಿರ ಒಲವು: ಟ್ರೂಲಿಮ್ಯಾಡಿ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ಬಹಿರಂಗ

08/10/2021, 19:40

ಬೆಂಗಳೂರು(reporterkarnataka.com): ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಶೇ. 76ರಷ್ಟು ಮಂದಿ ತಾಯಂದಿರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ಪ್ರೇಮ ವಿವಾಹದ ಪರವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಟ್ರೂಲಿಮ್ಯಾಡಿ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ದೇಶದಾದ್ಯಂತದ ನಡೆಸಿದ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಇದನ್ನು ರುಜುವಾತು ಮಾಡಿದೆ.

ಟ್ರೂಲಿಮ್ಯಾಡಿ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ದೇಶದಾದ್ಯಂತದ ನಡೆಸಿದ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಯುವಕ -ಯುವತಿಯರ ತಾಯಂದಿರು ಈಗ ಬದಲಾವಣೆಯತ್ತ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಬದಲಾವಣೆಯ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. 

ಡೇಟಿಂಗ್ ಆ್ಯಪ್‍ಗಳ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು ಅವರ ಶಾಶ್ವತ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಸಮೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ಕಂಡು ಬಂದ ಕೆಲ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳು ಹೀಗಿವೆ:

* ತಂದೆಗಿಂತ ಶೇಕಡ 45 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ತಾಯಂದಿರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ವಿವಾಹದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ

* 1ನೇ ಮತ್ತು 2ನೇ ಸ್ತರದ ನಗರಗಳ ಸುಮಾರು ಶೇಕಡ 70ರಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಶೇಕಡ 80 ರಷ್ಟು ಪುರುಷರು ತಮ್ಮ ತಾಯಂದಿರು ಪ್ರೇಮ ವಿವಾಹಕ್ಕೆ ಒಲವು ತೋರಿದ್ದಾರೆ. ಸಹಸ್ರಮಾನದ ಮಹಿಳೆಯರು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೆಲೆ ನಿಲ್ಲುವ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಗಮನಹರಿಸಲು ತಮ್ಮ ವಿವಾಹವನ್ನು ಮುಂದೂಡುತ್ತಾರೆ.

*ಶೇಕಡ 60ರಷ್ಟು ತಾಯಂದಿರು ವೃತ್ತಿ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಿಂತ ತಮ್ಮ ಮಗಳ ಮದುವೆಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಶೇಕಡ 46 ರಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ವೃತ್ತಿ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಿಂತ ಪುತ್ರರ ವಿವಾಹಕ್ಕೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಶೇಕಡ 54ರಷ್ಟು ತಾಯಂದಿರು ತಮ್ಮ ಮಗನ ವೃತ್ತಿ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಡೇಟಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಇರುವ ಕಳಂಕ ಮತ್ತು ಆತಂಕಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೊರಟೆವು, ಆದರೆ ಯುವ ಪೀಳಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅವರ ಪೋಷಕರ ಸಂಪೂರ್ಣ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡ ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಮುಗ್ಗರಿಸಿದೆ. ನಮ್ಮ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಲು, ಲಿಂಗ ತಾರತಮ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಲಿಂಗದ ರೂಢಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ನಿರಂತರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದ ಫಲವಾಗಿ ಈ ವಿಕಸನವು ಬಹಳಷ್ಟು ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಾಜ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚು ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಿದ ವಿಷಯದ ಸೇವನೆಯು ತಾಯಂದಿರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜೀವನ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಹುಡುಕುವಲ್ಲಿ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುವಾಗ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮತ್ತು ನಂಬಿಕೆಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ. 

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಜಾಹೀರಾತು