12:24 AM Tuesday26 - October 2021
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಶಿಕ್ಷಕರ ವರ್ಗಾವಣೆ:  ಅಕ್ಟೋಬರ್ 28ರಂದು ಕೌನ್ಸಿಲಿಂಗ್; ದಾಖಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಸೂಚನೆ ಕಾರ್ಕಳ ಪುರಸಭೆ ಮಾಸಿಕ ಸಭೆ: ರಸ್ತೆ ಗುಂಡಿ ಮುಚ್ಚುವಂತೆ ಆಗ್ರಹಿಸಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್… ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ ಪ್ರಕರಣ: 7 ದಿನ ಕಳೆದರೂ ಆರೋಪಿ ರಾಜೇಶ್ ಭಟ್… ಇಂದಿರಾ ಕ್ಯಾಂಟೀನ್ ನಲ್ಲಿ ಭೋಜನ ವೈಭವ: ಬಡವರ ತುತ್ತಿನ ರುಚಿ ಸವಿದ ಕಾರ್ಕಳ ಪುರಸಭೆ… ರಾಯಚೂರು: ಗಲ್ಲಿ ಗಲ್ಲಿಗಳಲ್ಲಿ ಹಳ್ಳಿ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾದ ಮಟ್ಕಾ ಸಾರಾಯಿ, ಇಸ್ಪೀಟ್ ದಂಧೆ;… ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಮಕ್ಕಳ ಕಲರವ: 1ರಿಂದ 5ನೇ ತರಗತಿ ವರೆಗೆ ಕ್ಲಾಸ್ ಆರಂಭ; ಆನ್… ಹೀಗೂ ಉಂಟೇ?!: ಗಂಡನನ್ನೇ 5 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಮಾರಿದ ಪತ್ನಿ; ಹಣ ಸಂದಾಯದ ವೇಳೆ… ಮಂಗಳೂರು: ಓನೆಕ್ಸ್ ಪಬ್‌ ಮೇಲೆ ಸಿಸಿಬಿ ಪೊಲೀಸರ ದಾಳಿ; ಧ್ವನಿವರ್ಧಕ ವಶ ರಿಪೋರ್ಟರ್ ಕರ್ನಾಟಕ ವರದಿ ಫಲಶ್ರುತಿ: ಬೆಳಿಗ್ನೋರೂ ಶಾಲೆ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಜ್ ಗೆ ಕೊನೆಗೂ… ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲಾದ್ಯಂತ ಭಾರಿ ಮಳೆ: ಅಜೆಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಮನೆಗೆ ಸಿಡಿಲು ಬಡಿದು ಸುಟ್ಟು ಹೋದ…

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಅಹಿಂಸೆ, ಗೌರವ, ಸಹಿಷ್ಣುತೆ ಸಂದೇಶವು ಇಂದು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿದೆ: ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡನ್

25/09/2021, 11:51

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ (reporterkarnataka.com):

ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಾದ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವು ಇನ್ನಷ್ಟು ಗಟ್ಟಿ, ಹತ್ತಿರ ಮತ್ತು ಬಿಗಿಯಾಗಿರಲಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ಇಡೀ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನ ನೀಡಲಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಶುಕ್ರವಾರ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದ ಬಿಡನ್, ಖಂಡಿತ ನಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ನಾವು ಮಾಡುವ ಕೆಲಸಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಇದು ನಾವು ಯಾರೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯುವ ನಮ್ಮ ಹಂಚಿಕೆಯ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯ ಬಗ್ಗೆ, ವೈವಿಧ್ಯತೆಗೆ ನಮ್ಮ ಜಂಟಿ ಬದ್ಧತೆಯಾಗಿದೆ. 

ಇದು ನಾಲ್ಕು ಮಿಲಿಯನ್ ಭಾರತೀಯ ಅಮೆರಿಕನ್ನರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಕುಟುಂಬ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅವರು ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ಅಮೆರಿಕವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು  ನುಡಿದರು.

“ಮುಂದಿನ ವಾರ ಜಗತ್ತು ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿಯವರ ಜನ್ಮದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರ 

ಅಹಿಂಸೆ, ಗೌರವ, ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯ ಸಂದೇಶವು ಇಂದು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಹೇಳಿದರು.

ನಂತರ ಮೋದಿ ಅವರು ಬಿಡೆನ್ ಜೊತೆ “ಮಹೋನ್ನತ ಸಭೆ” ಎಂದು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ನಿರ್ಣಾಯಕ ಜಾಗತಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕುರಿತು ಅವರ ನಾಯಕತ್ವವು ಶ್ಲಾಘನೀಯವಾಗಿದೆ. ಭಾರತ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್‌ಎ ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಕಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಲು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ನಾವು ಚರ್ಚಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.

ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ನ ಓವಲ್ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಮೋದಿ, ಮುಂದಿನ ದಶಕವು ಭಾರತ-ಯುಎಸ್ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ “ಪರಿವರ್ತನೆಯ ಅವಧಿ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಮೌಲ್ಯಗಳು, ಎರಡೂ ದೇಶಗಳು ಬದ್ಧವಾಗಿರುವ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳು” ಮತ್ತು “ಇವುಗಳ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ” ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ. ”

ಬಿಡೆನ್ ಅವರು ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಉಭಯ ನಾಯಕರ ನಡುವಿನ ಮೊದಲ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಭೇಟಿ ಇದಾಗಿದೆ.

ಆದರೂ ಅವರು ಮೂರು ಬಾರಿ ದೂರವಾಣಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮೂರು ವರ್ಚುವಲ್ ಶೃಂಗಸಭೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಸ್ಕಾಟ್ ಮಾರಿಸನ್ ಮತ್ತು ಜಪಾನ್‌ನ ಯೋಶಿಹೈಡ್ ಸುಗಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಶ್ವೇತಭವನದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮೊದಲ ಕ್ವಾಡ್ ನಾಯಕರ ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ

ಭಾಗವಹಿಸಿದರು.

ಮೋದಿ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಭೇಟಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬಿಡೆನ್ ಕೋವಿಡ್, ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಕ್ವಾಡ್ ಅನ್ನು ಮೂರು ಚರ್ಚಾ ವಿಷಯಗಳಾಗಿ ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. ಮೋದಿ ಸಂಪ್ರದಾಯ, ಪ್ರತಿಭೆ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಟ್ರಸ್ಟಿಶಿಪ್ (ಐದು ಟಿ) ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಅವರು ಸುಮಾರು 20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಮಾತನಾಡಿದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಗಂಟೆ ಕಾಲ ಸಭೆ ನಡೆಸಿದರು.

ಬಿಡೆನ್ ಅವರು “ಭಾರತ-ಯುಎಸ್ ಬಾಂಧವ್ಯದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಾಯ” ವನ್ನು ಆರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದು, “ನಾವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕೆಲವು ಕಠಿಣ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಬದ್ಧತೆಯಿಂದ ಆರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಕೋವಿಡ್ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನ ಸವಾಲನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಇಂಡೋ-ಪೆಸಿಫಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಇನ್ನೇನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಬಾಂಧವ್ಯದ ಒಂದು ದಶಕದ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತಾ, ಮೋದಿ, “ನಿಮ್ಮ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಭಾರತ-ಯುಎಸ್ ಸಂಬಂಧಗಳು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಬೀಜಗಳನ್ನು ಬಿತ್ತಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ, ಇದು ಪರಿವರ್ತನೆಯ 

ಅವಧಿಯಾಗಿದೆ. ನಾನು ಅದನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ನೋಡಬಲ್ಲೆ ಎಂದರು.

“ಅಮೆರಿಕದ ಪ್ರಗತಿಯ ಪಯಣದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ನಾಲ್ಕು ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಭಾರತೀಯ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಇದ್ದಾರೆ. ನಾನು ಈ ದಶಕದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಅಮೆರಿಕನ್ನರ ಈ ಪ್ರತಿಭೆಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲಿರುವ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ಜನರಿಂದ ಪ್ರತಿಭೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಪ್ರತಿಭೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಾಲುದಾರನಾಗುತ್ತಾನೆ. ಸಂಬಂಧ ಮತ್ತು ಇದರಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕೊಡುಗೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ನಾನು ನೋಡುತ್ತೇನೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ” ದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಮೋದಿ, “ಇಂದು ವಿಶ್ವದ ಪ್ರಮುಖ ಚಾಲನಾ ಶಕ್ತಿಯು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಸೇವೆಗಾಗಿ ಮತ್ತು ಮಾನವೀಯತೆಯ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಇರಲಿದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಅವಕಾಶಗಳು ಅಗಾಧವಾಗಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ಕಾಣುತ್ತೇನೆ. ” ಭಾರತ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ರಕ್ಷಣಾ, ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ಪರಮಾಣು ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಎರಡು ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ಸವಾಲಾಗಿರುವ ವ್ಯಾಪಾರದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಗಳು ಮುಟ್ಟಿದರು ಮತ್ತು ಅದರ “ಪೂರಕ” ಸ್ವಭಾವದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು. “ಭಾರತ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ನಡುವೆ, ವ್ಯಾಪಾರವು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಎರಡು ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯಾಪಾರವು ಪೂರಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಬಳಿ ಇರುವ ವಿಷಯಗಳಿವೆ, ಮತ್ತು ನಂತರ ನಾವು ಪರಸ್ಪರ ಪೂರಕವಾಗಿರುತ್ತೇವೆ. ಈ ದಶಕದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರದ ಕ್ಷೇತ್ರವು ಸಹ ಬಹಳ ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, ಬಿಡೆನ್-ಹ್ಯಾರಿಸ್ ಆಡಳಿತದ ಆದ್ಯತೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು: “ನೀವು ಅಕ್ಟೋಬರ್ ಎರಡರಂದು ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿಯವರ ಜನ್ಮ ದಿನಾಚರಣೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದೀರಿ. ಮಹಾತ್ಮಾ ಗಾಂಧಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಗ್ರಹದ ಟ್ರಸ್ಟಿಶಿಪ್, ಟ್ರಸ್ಟಿಶಿಪ್ ತತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಇದರರ್ಥ ನಾವು ಹೊಂದಿರುವ ಗ್ರಹ, ನಾವು ಇದನ್ನು ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಈ ಟ್ರಸ್ಟಿಶಿಪ್ ಭಾವನೆಯು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದೆ, ಆದರೆ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧಗಳ ನಡುವೆ.

ಬಿಡೆನ್ ಅವರು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಹ್ಯಾರಿಸ್ ಅವರ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ತಾಯಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಯಾಗಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಮೋದಿ ಅವರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ಪೂರ್ವಜರನ್ನು ಹುಡುಕಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಪತ್ರಿಕೆಗಳನ್ನು ತಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಆಂಟನಿ ಬ್ಲಿಂಕನ್, ಎನ್ಎಸ್ಎ ಜೇಕ್ ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಹವಾಮಾನ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಜಾನ್ ಕೆರಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು. ಭಾರತದ ಕಡೆಯಿಂದ ಮೋದಿ ಜೊತೆ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಎಸ್ ಜೈಶಂಕರ್, ಎನ್ ಎಸ್ ಎ ಅಜಿತ್ ದೋವಲ್, ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಹರ್ಷ ವರ್ಧನ್ ಶೃಂಗ್ಲಾ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ರಾಯಭಾರಿ ತರಂಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಸಂಧು ಮೊದಲಾದವರು ಇದ್ದರು.

ಕ್ವಾಡ್ ನಾಯಕರನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ, ಇದೇ ವೇಳೆ, ಬಿಡೆನ್ ಇದು “ವಿಶ್ವ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ” ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಪಾಲುದಾರರ ಗುಂಪು “ಮತ್ತು” ಪ್ರಮುಖ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಒಗ್ಗೂಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ “ಎಂದು ಹೇಳಿದರು

“ನಮ್ಮ ಲಸಿಕೆ ಉಪಕ್ರಮವು ಜಾಗತಿಕ ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಡೋಸ್ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿದೆ” ಎಂದು ಬಿಡೆನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕ್ವಾಡ್ “ಧನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆ ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವಿಧಾನದಿಂದ ಮುಂದುವರಿಯಲು” ಮತ್ತು “ಜಾಗತಿಕ ಒಳಿತಿಗಾಗಿ ಶಕ್ತಿಯ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಲು” ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಜಾಹೀರಾತು