9:42 AM Saturday18 - September 2021
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಕೋಲಾರ: ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿರುವ ವೈರಲ್ ಫೀವರ್ ತಡೆಗೆ ವಿಶೇಷ ವೈದ್ಯರ ತಂಡ ರಚಿಸಿ,… ಕಾರ್ಕಳ: ಕಾಲೇಜಿಗೆಂದು ತೆರಳಿದ 17ರ ಹರೆಯದ ತರುಣ ನಾಪತ್ತೆ ಒಂದೇ ದಿನ 2 ಕೋಟಿ ಜನರಿಗೆ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಶನ್: ಹೊಸ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಾಣ; ಯಾವ… ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಕಣ್ಣೀರು ಸುರಿಸಿದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ !!: ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ಸಿಎಂ ದುಃಖಿಸಿದ್ದು ಯಾಕಾಗಿ?  ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಜನ್ಮದಿನಾಚರಣೆ: ಮಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಿಂದ ಟೀ, ಪಕೋಡ ಮಾರಿ ವಿನೂತನ… ವಿಶ್ವದ ಅಗ್ರ ಶ್ರೇಣಿಯ ಆಪಲ್ ‘ಐಫೋನ್ 13’ ಸರಣಿ ಬಿಡುಗಡೆ !; ಹಾಗಾದರೆ… ರಾಜ್ಯದ 372 ತಾಲೂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಮಶಾನವೇ ಇಲ್ಲ: ಕಂದಾಯ ಸಚಿವ ಆರ್. ಅಶೋಕ್ ಹೇಳಿದ್ದೇನು?… ವರ್ಗಾವಣೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ರಾಜ್ಯದ ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಬಿಗ್ ಶಾಕ್: ಹಾಗಾದರೆ ಸರಕಾರ ಹೊರಡಿಸಿದ ಹೊಸ… ದೇಗುಲ ಧ್ವಂಸ; ಮೈಸೂರು ಉಸ್ತುವಾರಿ ಸಚಿವರು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಲಿ: ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ಯು.ಟಿ.ಖಾದರ್… ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟ, ದಾನಿ ಸೋನು ಸೂದ್‌ಗೆ ಸೇರಿದ 6 ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಐಟಿ ದಾಳಿ:…

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಗೆ ಇ-ರಾಖಿ, ಆಡಿಯೋ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸಿದ ಅಫ್ಘಾನಿ ಮಹಿಳೆ: ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಮನವಿ

23/08/2021, 17:43

ಕಾಬೂಲ್ (reporterkarnataka.com):

ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ದಾಯ್ಕುಂಡಿ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ  25ರ ಹರೆಯದ ಮಹಿಳಾ ಸರ್ಕಾರಿ ಉದ್ಯೋಗಿಯೊಬ್ಬಳು

ಕಳೆದ ಏಳು ದಿನಗಳಿಂದ ಕಾಬೂಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಆಂಗ್ಲ ನಿಯತಕಾಲಿಕವೊಂದರ ಮೂಲಕ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರಿಗೆ ಆಡಿಯೋ ಸಂದೇಶ ಹಾಗೂ ಇ- ರಾಖಿ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾಳೆ.

ತಾಲಿಬಾನಿ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳು ಅಫ್ಘಾನ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಜನರನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದು, ಅವಳು ಜೀವ ಭಯದಲ್ಲಿ ಅಡಗಿ ಕುಳಿತಿದ್ದಾಳೆ. ಆಂಗ್ಲ ನಿಯತಕಾಲಿಕವೊಂದರ  ಜತೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಆಕೆ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರಿಗೆ ಆಡಿಯೋ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ಮೋದಿ ಅವರಿಗೆ ಇ-ರಾಖಿ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಎಲ್ಲ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಜೀವ ಮತ್ತು ಘನತೆಗೆ ಅಪಾಯವಿದೆ ಎಂದು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ

ತಾಲಿಬಾನ್‌ಗಳು ದಾಕುಂಡಿಯನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮುಂದಾದಾಗ, ಆಕೆ, ತನ್ನ 18 ವರ್ಷದ ಸಹೋದರಿ ಸೇರಿ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಬಮ್ಯಾನ್‌ಗೆ 8 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶವಿಲ್ಲದ ಸಣ್ಣ ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಓಡಿಹೋಗಿದ್ದಾಳೆ. ಅವರು ರಾತ್ರಿ ಬಾಮ್ಯಾನ್ ತಲುಪಿದರು. ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದರು. ಕೆಲವು ಗಂಟೆಗಳ ವಿಶ್ರಾಂತಿಯ ನಂತರ, ತಾಲಿಬಾನ್‌ಗಳು ಬಾಮ್ಯಾನ್‌ಗೆ ಹೊರಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಯಿತು. ಹಾಗಾಗಿ ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಕಾಬೂಲ್‌ಗೆ ಹೊರಟರು. ತಾಲಿಬಾನ್ನಿಂದ ನಗರವು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಬಹುದೆಂಬ ಭರವಸೆಯಿಂದ ನಾನು ಕಾಬೂಲ್ ತಲುಪಿದಾಗ, ನಾವು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದ ಮರುದಿನವೇ ಅವರು ನಗರದ ಹೊರವಲಯವನ್ನು ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿದು ನಾನು ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಕರೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಿಯತಕಾಲಿಕ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ನಾನು ದಾಯ್ಕುಂಡಿಯ ಸರ್ಕಾರಿ ಸಚಿವಾಲಯವೊಂದರಲ್ಲಿ ಕಚೇರಿ ಸಹಾಯಕ. ಉಗ್ರರು ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿ ಅವರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಕ್ರೂರರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ತಾಲಿಬಾನಿ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳು 16 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಯ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಎಸಗಿ ಅವಳು ಹತ್ಯೆಗೀಡಾಗಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ಇಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಸುದ್ದಿ ವಾಹಿನಿಯಲ್ಲಿ ನೋಡಿದೆ.

ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲಿನ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬರುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ.

ತಾನು ನೆಲಮಾಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದೆರಡು ಮಹಿಳೆಯರಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವಳು ಮತ್ತು ಅವಳ ಮಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಎಲ್ಲರೂ ಕಾಬೂಲ್‌ನ ಸ್ಥಳೀಯರು.

ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಗ್ರರು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸೇನಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ, ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮನೆಯ ಇತರ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ನನ್ನ ಗುರುತಿನ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದರೆ? ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ಭೂಗತವಾಗಿ ಇರುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ ಆ ಮಹಿಳೆ.

ತಾಲಿಬಾನಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಅವಳ ಮನೆಯನ್ನು ಎರಡು ಬಾರಿ ಹುಡುಕಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ.

ಆ ಮಹಿಳೆ ಪ್ರಕಾರ, ಅಫಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಏನನ್ನೂ ಖರೀದಿಸಲು ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಸುಮಾರು ಒಂದು ವಾರದವರೆಗೆ ಬೇಯಿಸಿದ ಅನ್ನವನ್ನು ಮಾತ್ರ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆಕೆಯ ಬಳಿ ಹಣವೂ ಇಲ್ಲ.

ನಾನು ರಕ್ಷಾ ಬಂಧನದಂದು ನಿಮ್ಮ ಮೂಲಕ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಜೀ ಅವರಿಗೆ ಆಡಿಯೋ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಮ್ಮ ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸುವಂತೆ ನಾನು ಅವರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಮುಗಿಯುವವರೆಗೂ ಪ್ರಧಾನಿಯವರು ನಮಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಆಶ್ರಯ ನೀಡಿದರೆ, ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಬಾಧ್ಯರಾಗಿರುತ್ತೇವೆ. ಅದರ ನಂತರ ನಾವು ನಮ್ಮ ದೇಶಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಅವಳು ಹೇಳಿದ್ದಾಳೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಜಾಹೀರಾತು