5:27 AM Wednesday28 - July 2021
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
Job Alert | ಸರಕಾರಿ ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದೀರ ? ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಇದೆ… Job Alert : 10ನೇ ಪಾಸ್ ಆದವರಿಗೆ ಅಂಚೆ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿದೆ ವಿವಿಧ ಹುದ್ದೆಗಳು:… “ಯಾನ್ ರೌಂಡ್ಸ್ ಪೋನಗ ನಿನ್ನ ಇಲ್ಲದಲ್ಪ ತಿಕ್ಕುವೆ ಓಕೆ ನಾ” ಎಂದ ಹೆಡ್‌ಕಾನ್ಸ್ಟೇಬಲ್… ರಾಜ್ಯದ ನೂತನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಬಸವರಾಜ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಸ್ವೀಕಾರ: ಜನತಾ ಪರಿವಾರದ ಮಾಜಿ… ಸೋತದ್ದು ಯಡಿಯೂರಪ್ಪರಲ್ಲ, ಬಿಜೆಪಿ ಹೈಕಮಾಂಡ್ !: ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೇನಿದ್ದರೂ ಬಿಎಸ್ ವೈ 2… ಉಡುಪಿಯ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಮಂತ್ರಿ ಇನ್ನು ಇಡೀ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ!: ವಲಸೆ ಬಂದು ಸಿಎಂ ಆದ 2ನೇ… BIG BREAKING | ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ನೂತನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಬಸವರಾಜ್ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ಆಯ್ಕೆ… ಬೆಂಗಳೂರು ಅರಣ್ಯ ಘಟಕದ ಶ್ರೀನಿವಾಸ ರೆಡ್ಡಿ ಸಹಿತ ರಾಜ್ಯದ 15 ಮಂದಿ ಉಪ… ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕಾಂಗ ಪಕ್ಷ ಸಭೆ ಮುನ್ನ ಯಡಿಯೂರಪ್ಪರ ಭೇಟಿಯಾದ ಅರುಣ್ ಸಿಂಗ್, ನಳಿನ್… ರಾಜ್ಯ ನೂತನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ: ಶಾಸಕಾಂಗ ಸಭೆ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಇಂದು ರಾತ್ರಿ ಘೋಷಣೆ? ಯಾರು…

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಜೀವನದಲ್ಲಿ  ಮಾರ್ಗ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಹಾಗೂ ಹೊಸ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿ ರೂಢಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಹೇಶ್ ಗುರೂಜಿ ಕರೆ

27/04/2021, 05:01

ವಿರುಪಾಕ್ಷಯ್ಯ ಸ್ವಾಮಿ ಸಾಲಿಮಠ ಅಂತರಗಂಗೆ

info.reporterkarnataka@gmail.com

ರಾಯಚೂರು ಜಿಲ್ಲೆ ಮಸ್ಕಿ ಪಟ್ಟಣದ ಸೋಮನಾಥ ವಿಜಯವ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಹಮ್ಮಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಶ್ರೀ ಋಷಿ ಪ್ರಭಾಕರ್ ಗುರೂಜಿ ಇವರ ಸಹಯೋಗದಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧ ಸಮಾಧಿ ಯೋಗ ಎಂಬ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಶ್ರೀ ಮಹೇಶ ಚಾರ್ಯರು ಚಾಲನೆ ನೀಡಿದರು.

ನಂತರ ಮಾತನಾಡಿದ ಗುರೂಜಿ, ಇಂದಿನ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ನಾವು ಹೇಗೆ ಬದುಕಬೇಕು. ನಮ್ಮ ಜೀವನ ಎಂದರೆ ಏನು? ಸಿದ್ದ ಸಮಾಧಿ ಯೋಗ ದಿಂದ ಏನು ಲಾಭ? ಎನ್ನುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕಲಿಕಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು. ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುವುದು ಸಕಲ ಜೀವರಾಶಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರೇಮ ನಿಸ್ವಾರ್ಥವಾಗಿ ಏನು ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರಾಣಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ರೋಗಗಳು ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಮನುಷ್ಯ ಜಾಸ್ತಿ ದಿನ ಬದುಕಬಹುದು. ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಮಾರ್ಗ ಹೊಸ ಬದುಕು ಹೊಸ ಹೊಸ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯಿಂದ ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಚಾರವಾಗುತ್ತದೆ. ನೀ ಅಂದ್ರೆ ಸಪ್ತಮಾಧಿಪತಿ ಅಂತಾರಲ್ಲ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನಲ್ಲಿ  ಈ ಧ್ಯಾನ ಪ್ರಾಣಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಶರೀರವು ಹಗುರವಾಗುತ್ತದೆ. ಮನುಷ್ಯನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಚೈತನ್ಯವು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಧ್ಯಾನ ಪ್ರಾಣಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಜೀವನಕ್ಕೆ ತೃಪ್ತಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಅಂದುಕೊಂಡಿದ್ದನ್ನು ಸಾಧಿಸುವುದೇ ಸಿದ್ಧ ಸಮಾಧಿ ಯೋಗದ ಒಂದು ಪರಿಪೂರ್ಣ ಅರ್ಥ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರು ಇವರ ಆಚಾರ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಮುಂದೆ ಸಾಗಿದರೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಬದುಕು ಒಳ್ಳೆಯ ಜೀವನದ ಸಾಗಿಸಬಹುದು ಮನುಷ್ಯನಲ್ಲಿ ಸುಳ್ಳು ಹೇಳುವುದು ಮೋಸ ಮಾಡುವುದು ಕೆಟ್ಟವರ ಸಂಘ ಮಾಡುವುದು ಬಿಡುವುದು ಸಿದ್ದ ಸಮಾಧಿ ಯೋಗದ ಮೊದಲ ತಾತ್ಪರ್ಯ ಪ್ರತಿಕ್ಷಣವು ಮನುಷ್ಯನ ಜೀವನವು ಆನಂದ ವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಸಿದ್ದ ಸಮಾಧಿ ಯೋಗ ಪಾಠವನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಶ್ರೀ ಮಹೇಶ್ ಗುರೂಜಿಯವರ ಆಚಾರ-ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಾಗ ನಮ್ಮ ಜೀವನ ಸುಖವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತದೆ ದಯವಿಟ್ಟು ಕಲಿಕಾರ್ಥಿಗಳ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ಸಿದ್ಧ ಸಮಾಧಿ ಯೋಗದ ಪ್ರಾಣಾಯಾಮ ಯೋಗಗಳಿಂದ ರೋಗಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತವೆ. ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಬೇರೆಬೇರೆ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸಿದ್ದ ಸಮಾಧಿ ಯೋಗದ ತರಬೇತಿಯು ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತದೆ. ನಾವು ಸುಖವಾಗಿರಬೇಕಾದರೆ ನಾವು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿ ಇರಬೇಕಾದರೆ ಸಿದ್ದ ಸಮಾಧಿ ಯೋಗದ ತಾತ್ಪರ್ಯವನ್ನು ಹರಿದು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೊಂದು-ಬೆಂದು ಬಂದವರ ಈ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯುವುದರಿಂದ ಅವರ ಕಷ್ಟಗಳು ಪರಿಹಾರವಾಗುವುದು ಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಕರೆ ನೀಡಿದರು.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ರಾಜೇಶ್ವರಿ ಅಮರೇಶ್,

ಅಮೃತ ಜೋಗಿನ್,  ಭಾರತಿ ಪತ್ತಾರ್,  ಶಂಕ್ರಪ್ಪ ಜೋಗಿನ್,  ವಿಶ್ವಜಿತ್, ಪತ್ರಕರ್ತ ವಿರುಪಾಕ್ಷಯ್ಯ ಸ್ವಾಮಿ ಸಾಲಿಮಠ,  ಈರಣ್ಣ, ವಿಜಯಲಕ್ಷ್ಮಿ, ನಾಗರಾಜ್ ಮಡಿವಾಳ, ಕವಿತಾ ಮಡಿವಾಳ ಸೇರಿದಂತೆ ಇನ್ನಿತರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ

ಜಾಹೀರಾತು